![Peugeot เปิดตัวรถสกู๊ตเตอร์ Tweet 200 GT ใหม่ในประเทศญี่ปุ่น! 01]()
Peugeot เปิดตัวรถสกู๊ตเตอร์ Tweet 200 GT ใหม่ในประเทศญี่ปุ่น!
รถสกู๊ตเตอร์ถือเป็นตัวเลือกที่ยอดเยี่ยมสำหรับการเดินทางในเขตเมืองของประเทศในแถบเอเชีย เช่น ญี่ปุ่น , ไทย , เวียดนาม ฯลฯ เนื่องจากมันมีน้ำหนักที่เบา ให้คล่องตัวสูง แถมราคาที่ย่อมเยาจับต้องได้ง่าย และสามารถใช้งานได้จริงในชีวิตประจำวัน ซึ่งแตกต่างออกไปจากรถมอเตอร์ไซค์ขนาดใหญ่ที่ทรงพลังกว่าก็จริง แต่ก็เข้าถึงได้ยากกว่าเช่นกันโดยเฉพาะในเรื่องของใบอนุญาตขับขี่ในหลาย ๆ ประเทศ ที่ใบอนุญาตของรถสกู๊ตเตอร์ขนาดเล็กนั้นสามารถทำได้ง่ายกว่ามาก
- Peugeot ผู้ผลิตสัญชาติฝรั่งเศส
- Peugeot Tweet 200 GT
- ขุมพลังเครื่องยนต์ใช้งานในชีวิตประจำวันได้แบบสบาย ๆ
- สกู๊ตเตอร์ยังคงครองใจคนเอเชีย
![Peugeot เปิดตัวรถสกู๊ตเตอร์ Tweet 200 GT ใหม่ในประเทศญี่ปุ่น! 02]()
Peugeot Tweet 200 GT
Peugeot ผู้ผลิตสัญชาติฝรั่งเศส
Peugeot ผู้เชี่ยวชาญด้านรถสกู๊ตเตอร์ และรถมอเตอร์ไซค์สัญชาติฝรั่งเศสได้เปิดตัวรถอย่าง Peugeot Tweet 200 GT รุ่นใหม่ล่าสุดออกสู่ตลาดญี่ปุ่นโดยเฉพาะ โดยทาง Peugeot ต้องการมุ่งเน้นให้ Peugeot Tweet 200 GT คันนี้เป็นรถที่เรียบง่าย และทุกคนสามารถเข้าถึงได้อย่างง่ายดาย เพื่อการใช้งานในชีวิตประจำวัน กับราคาวางจำหน่ายในประเทศญี่ปุ่นที่ 423,500 เยนหรือประมาณ 102,000 บาทไทย
![Peugeot เปิดตัวรถสกู๊ตเตอร์ Tweet 200 GT ใหม่ในประเทศญี่ปุ่น! 03]()
เน้นเข้าถึงง่าย เหมาะกับทุกเพศทุกวัย
Peugeot Tweet 200 GT
Peugeot Tweet 200 GT มาพร้อมการออกแบบตัวรถที่เน้นไปที่ประโยชน์ใช้สอยเป็นหลักไม่ว่าจะเป็นจุดห้อยสัมภาระด้านหน้าระหว่างขาทั้ง 2 ข้าง พื้นที่จัดเก็บสัมภาระใต้เบาะขนาดใหญ่ ชุดไฟ LED แบบรอบคัน พร้อมด้วยการออกแบบตัวแฟริ่งที่ดูให้ความบึกบึนแก่ตัวรถ เบาะนั่งทั้งผู้ขับขี่ และผู้ซ้อนที่ดูหนานุ่มสบาย พร้อมด้วยหน้าจอเรือนไมล์แบบดิจิตอล LCD ที่มองง่ายสบายตา
window.googletag = window.googletag || {cmd: []}; googletag.cmd = googletag.cmd || []; googletag.cmd.push(function() { googletag.defineSlot('/22557728108/th_motor_article_fourthp_under_pc', [
728,
90
], 'div-gpt-ad-1685705349363-0').addService(googletag.pubads()); googletag.pubads().enableSingleRequest(); googletag.pubads().collapseEmptyDivs(); googletag.enableServices(); });
googletag.cmd.push(function() { googletag.display('div-gpt-ad-1685705349363-0'); });
![Peugeot เปิดตัวรถสกู๊ตเตอร์ Tweet 200 GT ใหม่ในประเทศญี่ปุ่น! 01]()
เน้นประโยชน์ใช้สอยเป็นหลัก
ขุมพลังเครื่องยนต์ใช้งานในชีวิตประจำวันได้แบบสบาย ๆ
Peugeot Tweet 200 GT มาพร้อมเครื่องยนต์ 1 สูบขนาด 170 ซี.ซี. 4 จังหวะ SOHC แบบ 2 วาล์ว ระบายความร้อนด้วยอากาศ ส่งมอบขุมพลัง 12 แรงม้าที่ 7,500 รอบ/นาที พร้อมด้วยแรงบิดสูงสุด 8.8 ปอนด์-ฟุตที่ 6,000 รอบ/นาที พร้อมส่งกำลังขับเคลื่อนผ่านชุดเกียร์แบบสายพาน CVT จ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงด้วยระบบหัวฉีด ตัวรถมาพร้อมถึงน้ำมันขนาดความจุ 5.5 ลิตร พร้อมด้วยชุดล้อแม็กขนาดใหญ่ 16 นิ้ว
![Peugeot เปิดตัวรถสกู๊ตเตอร์ Tweet 200 GT ใหม่ในประเทศญี่ปุ่น! 02]()
เครื่องยนต์ 1 สูบขนาด 170 ซี.ซี.
สกู๊ตเตอร์ยังคงครองใจคนเอเชีย
จากที่ทาง Peugeot ตัดสินใจเปิดตัวรถรุ่นใหม่อย่าง Tweet 200 GT ก่อนใครในญี่ปุ่นนั้นแสดงให้เห็นว่าตลาดรถมอเตอร์ไซค์สกู๊ตเตอร์ในเอเชียนั้นยังคงน่าสนใจ และเติบโตอย่างไม่มีที่สิ้นสุด แม้แต่ในประเทศญี่ปุ่นเองมอเตอร์ไซค์สกู๊ตเตอร์ก็ถือว่าได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก เนื่องจากความสะดวกสบายคล่องตัว และง่ายต่อการครอบครอง และซื้อหามาเป็นเจ้าของนั่นเอง
อ่านเพิ่มเติม : Peugeot เตรียมปล่อยบิ๊กสกู๊ตเตอร์ 400 ซี.ซี. ท้าดวล Honda ADV350 งานนี้มีเดือด
อ่านเพิ่มเติม : Mash Belena แม็กซี่สกู๊ตเตอร์ที่อังกฤษออกแบบ แต่จีนผลิต
อ่านเพิ่มเติม : ลองขี่ Alpha Volantis Horizon 300 สกู๊ตเตอร์ดีไซน์ล้ำ สัญชาติไทย
![](https://images.autofun.co.th/file1/f94a4ef5edd24946b6a24891e0277a9f_200x200.jpg)
นักเขียน/นักทดสอบรถจักรยานยนต์ประสบการณ์กว่า 7 ปีในแวดวง 2 ล้อ ใช้รถมอเตอร์ไซค์เดินทางไปไหนมาไหนตั้งแต่อายุ 10 ปี ได้เรียนรู้รูปแบบการขับขี่กับสถาบันต่าง ๆ มากมาย ไม่ว่าจะเป็น Honda , Yamaha , Kawasaki , BMW Motorrad , Ducati และ Aprilia ตั้งแต่หลักสูตรขั้นพื้นฐาน จนไปถึงระดับเรสซิ่ง โเชื่อว่าทุกคนสามารถขี่รถมอเตอร์ไซค์ได้ แต่ขี่ได้กับขี่เป็นนั้นมันแตกต่างกัน แวะเข้ามาพูดคุยกันได้ทางหน้า
Facebook : Pongnara Archarit หรือทาง
Instagram : Pongnara Archarit
window.googletag = window.googletag || {cmd: []}; googletag.cmd = googletag.cmd || []; googletag.cmd.push(function() { googletag.defineSlot('/22557728108/th_motor_article_relatedmodel_above_pc', [
728,
90
], 'div-gpt-ad-1685705336887-0').addService(googletag.pubads()); googletag.pubads().enableSingleRequest(); googletag.pubads().collapseEmptyDivs(); googletag.enableServices(); });
googletag.cmd.push(function() { googletag.display('div-gpt-ad-1685705336887-0'); });